DH12KT-TRƯỜNG ĐẠI HỌC AN GIANG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DH12KT-TRƯỜNG ĐẠI HỌC AN GIANG

THIS IS PLACE YOU CAN RELAX AND ENJOY

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Monitor
Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! Vote_lcapTôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! Voting_barTôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! Vote_rcap 
ha12hu34
Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! Vote_lcapTôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! Voting_barTôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! Vote_rcap 
Trang CS
ChiefAccountant
ThienHoaLinh
thao_kute
collen_pham
Thaongo
cachep3111985
rainbow_love
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar
Latest topics
» thong bao cua tui do nhe
Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeSun Dec 02, 2012 6:42 pm by ha12hu34

» SUY NGHĨ VỀ NĂM 12
Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeMon Sep 17, 2012 4:26 pm by ha12hu34

» Một số hình ảnh của các bạn trong lớp
Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeMon Sep 17, 2012 4:17 pm by ha12hu34

» Clip thú vị khác
Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeTue Jun 26, 2012 10:49 am by ha12hu34

» Hài Hước-Zuj Zuj 3
Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeThu May 17, 2012 1:28 pm by Trang CS

» Những câu trả lời hay về tình yêu dành cho mấy bạn trai nè
Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeThu May 17, 2012 1:23 pm by Trang CS

» Hài Hước-Zuj Zuj
Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeThu May 17, 2012 1:21 pm by Trang CS

» Cấm Trại 26/3
Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeWed May 16, 2012 9:07 pm by collen_pham

» Clip âm nhạc
Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeSun May 06, 2012 4:57 pm by ThienHoaLinh

Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!

Go down 
Thaongo
Monitor
ChiefAccountant
7 posters
Tác giảThông điệp
ChiefAccountant

ChiefAccountant

Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!   Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeFri Feb 10, 2012 12:31 pm

Năm học lớp 10.

Ngồi trong lớp học Anh văn, tôi chăm chú nhìn cô bé cạnh bên. Em là người mà tôi luôn gọi là BẠN TỐT NHẤT. Tôi chăm chú nhìn mái tóc dài và mượt của em và ước gì em là của tôi. Nhưng em không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Sau buổi học, em đến gần và hỏi mượn tôi bài học em nghỉ hôm trước. Em nói : "Cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Năm học lớp 11.

Chuông điện thoại reo. Đầu dây bên kia là em. Em khóc và thút thít về cuộc tình vừa tan vỡ. Em muốn tôi đến với em, vì em không muốn ở một mình, và tôi đã đến. Khi ngồi cạnh em trên sofa, tôi chăm chú nhìn đôi mắt ướt nước của em và ước gì em là của tôi. Sau hai tiếng đồng hồ, cùng xem bộ phim Titanic(Chuyến tàu định mệnh) và ăn ba túi khoai tây rán, em quyết định đi ngủ. Em nhìn tôi, nói : "Cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Năm cuối cấp.

Vào một ngày trước đêm khiêu vũ dạ hội mãn khóa, em bước đến tủ đựng đồ của tôi. "Bạn nhảy của em bị ốm", em nói, "Anh ấy sẽ không khỏe sớm được và em không có ai để nhảy cùng. Năm lớp 7, chúng mình đã hứa với nhau là nếu cả hai đứa đều không có bạn nhảy, chúng mình sẽ đi cùng nhau như NHỮNG NGƯỜI BẠN TỐT NHẤT." Và chúng tôi đã làm như thế. Vào đêm dạ hội, sau khi tiệc tan, tôi đứng ở bậc tam cấp trước cửa phòng em. Tôi chăm chú nhìn em khi em mỉm cười và nhìn bóng tôi trong đôi mắt lấp lánh của em. Tôi muốn em là của tôi nhưng em không nghĩ về tôi như thế và tôi biết điều đó. Rồi sau, em nói : "Em đã có giờ phút vui vẻ nhất, cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Ngày tốt nghiệp.

Từng ngày trôi qua, rồi từng tuần, từng tháng. Chớp mắt đã là ngày tốt nghiệp. Tôi ngắm nhìn hình dáng tuyệt vời của em nổi lên như một thiên thần trên sân khấu khi nhận bằng tốt nghiệp. Tôi muốn em là của tôi nhưng em không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Trước khi mọi người trở về nhà, em tiến về phía tôi trong áo khoác và mũ, khóc khi tôi ôm em. Rồi sau, nhấc đầu lên khỏi vai tôi, em nói : "Anh là BẠN TỐT NHẤT của em, cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Vài năm sau.

Giờ đây, tôi đang ngồi trong băng ghế dài trong nhà thờ. Cô bé ấy đang làm lễ kết hôn. Tôi nhìn em khi em nói : "Tôi hứa" và bắt đầu một cuộc sống mới, với một người đàn ông khác. Tôi muốn em là của tôi nhưng em không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Nhưng trước khi lên xe đi, em đến gần tôi và nói : "Anh đã đến, cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Lễ tang.

Đã nhiều năm trôi qua, tôi nhìn xuống chiếc quan tài chứa bên trong cô bé đã từng là BẠN TỐT NHẤT của mình. Trong buổi lễ, người ta đã tìm thấy quyển nhật ký của em trong suốt những năm trung học. Và đây là những gì em viết : "Tôi chăm chú nhìn anh và ước gì anh là của tôi nhưng anh không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Tôi ước anh nói với tôi rằng anh yêu tôi. Tôi ước mình cũng có thể làm được điều đó… Tôi chỉ nghĩ một mình và khóc.

Em yêu anh em yêu anh em yêu anh…"
Monitor
LT
LT
Monitor

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!   Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeSat Feb 11, 2012 8:36 am

Ôi đúng là 2 đứa chết nhát mà, yêu nhau mà không nói nên lời, đến cuối cùng lại hối hận vì mình đã không nói ra những gì mình suy nghĩ.
Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! 219Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! 219Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! 219
https://dh12kt.forumvi.com
Thaongo

Thaongo

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!   Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeTue Feb 14, 2012 8:25 pm

chung ta hay song voi chin ban than minh, hay lun tu tin, dung nhut nhat de rui hoi han
Trang CS

Trang CS

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!   Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeWed Feb 15, 2012 1:38 pm

Cũng không thể trách 2 người ấy dược! Có dôi lúc bạn muốn là 9 bạn nhưng người ta không cho bạn cơ hội thì sao ? Và đôi khi là do : "TÔI YÊU EM" và "EM CŨNG YÊU TÔI" ? Bạn thì nghĩ sao nhỉ?
thao_kute

thao_kute

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!   Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeMon Feb 20, 2012 8:45 am

đôi khi yêu không nói ra cũng là một hạnh phúc...
Trang CS

Trang CS

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!   Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeFri Mar 02, 2012 11:00 am

tớ cũng nghĩ như vậy đấy ! mỗi người 1 ý kiến...
Monitor
LT
LT
Monitor

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!   Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeFri Mar 02, 2012 11:02 am

Giữ 1 chuyện khó nói trong lòng khó chịu lắm đó, hix hix, nhất là khi đối mặt với người ấy sẽ làm bạn khó xử nữa.
Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! 31
Trang CS

Trang CS

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!   Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeFri Mar 02, 2012 11:04 am

nhưng mà tui chưa có gặp tình huống đó nên mí nói vậy thôi
ha12hu34

ha12hu34

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!   Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeFri Mar 02, 2012 12:34 pm

câu chuyện thì vẫn là câu chuyện, mục đích chỉ để nhắc nhở chúng ta phải biết tự tin và can đảm đối mặt với sự thật, dám yêu dám hận. câu chuyện này quá rõ ràng sao tiêu đề lại có câu " tôi cũng không biết tại sao". tại vì quá nhu nhược, quá nhút nhát.
Monitor
LT
LT
Monitor

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!   Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeFri Mar 02, 2012 4:56 pm

Có thể người ngoài thì sẽ có suy nghĩ khác với người trong cuộc, khi bản thân bạn gặp phải thì chưa chắc có thể sáng suốt mà quyết định được đâu.
Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! 85Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! 85Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! 85
ChiefAccountant

ChiefAccountant

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!   Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeSat Mar 03, 2012 1:07 pm

Safe And Sound..........................

Được sửa bởi ChiefAccountant ngày Tue Apr 17, 2012 8:54 am; sửa lần 1.
Trang CS

Trang CS

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!   Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeWed Mar 14, 2012 3:07 pm

đôi khi bạn muốn làm 1 cái gì đó, nhưng liệu mình có can đảm làm hay không mới là 1 chuyện nữa...
collen_pham

collen_pham

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!   Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeWed Mar 28, 2012 3:14 pm

hihi .câu chuyện hay quá đi."tôi yêu en nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao". một câu chuyện thực tế. Nhưng sao lại không nói những suy nghĩ của mình ra chứ? cho dù người đó có từ chối đi chăng nữa thì bản thân mình cũng không hối hận vì mình đã đối mặt với tình cảm của mình và cũng biết được tình cảm của người đó đối với mình như thế nào. tại sao không tạo cho chính mình một cơ hội chứ ??? sự im lặng cũng đông thời với mình đã tự chôn vùi tình cảm của mình. cho dù cuộc sống thường không như mình mong muốn nhưng cũng phải biết theo đuổi cái gọi là vĩnh cửu chứ, tình cảm là thứ mà mình phải tự tìm kiếm và nắm bắt, chứ đâu ai mang lại cho mình. người con gái ở đây cũng quá nhút nhát, dám bộc lộ tình cảm của mình như thế mà chỉ một câu "em yêu anh" cũng không nói được. biết mặc dù từ đó rất khó mở lời, nhưng nếu đó là tình cảm chân thật thì không khó tí nào.
Trong cuộc sống có 3 thứ rất quan trọng nhưng khi qua rồi chúng ta sẽ không lấy lại được đó là: THỜI GIAN, LỜI NÓI VÀ CƠ HỘI. hihihi đừng bao giờ để hối hận trong cuộc sống nhá!!!!!!!!!!
Thaongo

Thaongo

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!   Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeSun Apr 15, 2012 9:12 pm

sau day la` giong kho'c cua ong phan' moc sung`: hu't hu't hu't, uj dau long` wa'! dung' la` tinh` ye^u!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ek ek>>>>>><<<<<<<
Trang CS

Trang CS

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!   Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitimeSat Apr 21, 2012 9:16 pm

sau giong khoc la giong cuoi, va ban co muon nhu the khong ? chac la khong roi, khong ai muon mat di tinh yeu cua minh dau...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!   Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!! I_icon_minitime

Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao !!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cười ngả nghiêng
» Lỗi chết người của việc viết không dấu (phần 3)
» Bức thư tình không quên...
» Lỗi chết người của việc viết không dấu (Phần 1)
» Những câu trả lời hay về tình yêu dành cho mấy bạn trai nè